ĐẠI HỘI ĐẠI BIỂU MTTQVN XÃ YÊN TĨNH LẦN THỨ XXI, NHIỆM KỲ 2024-2029
19/01/2024
Lượt xem: 772
Sáng ngày 19/01/2024 xã Yên Tĩnh tổ chức Đại hội Đại biểu Mặt trận Tổ quốc Việt Nam xã Yên Tĩnh, lần thứ XXI, nhiệm kỳ 2024-2029.
Tham dự với đại hội có đồng chí Lương Bá Vin, Trưởng ban dân vận Huyện ủy, Chủ tịch UB MTTQ VN huyện Tương Dương; đồng chí La Văn Thái, Trưởng phòng KT- HT huyện Tương Dương và các đồng chí đại diện lãnh đạo, Chủ tịch, PCT UB MTTQ các xã Yên Na, Nga My, Xiêng My và Hữu Khuông; Về phía lãnh đạo xã Yên Tĩnh có đồng chí Quang Văn Đặng, Bí thư đảng ủy, Chủ tịch HĐND xã cùng các đồng chí trong BTV, BCH Đảng ủy xã và hơn 80 đại biểu tham dự đại đại diện cho ý chí, nguyện vọng của các dân tộc và tầng lớp nhân dân trên địa bàn.
Ông Lương Bá Vin, Trưởng ban dân vận Huyện ủy, Chủ tịch UB Mặt trận Tổ quốc Việt Nam huyện Tương Dương
Hình ảnh các đại biểu tham dự đại hội
Đại hội đã diễn ra trong 1 buổi sáng và đã bầu ra 43 Vị Ủy viên UB MTTQ trong đó 01 đồng chí chủ tịch và 02 đồng chí Phó Chủ tịch (01 PCT chuyên trách, 01 PCT không chuyên) trách, 01 UV TT MT.
Hình ảnh Ông Lương Bá Vin, Trưởng ban dân vận, Chủ tịch UB MTTQ VN huyện Tương Dương tặng hoa chúc mừng ủy viên UB MTTQ VN xã Yên Tĩnh khóa XXI, nhiệm kỳ 2024-2029
Đại hội cũng đã bầu ra các đại biểu đi tham dự đại hội cấp trên./.
BAN BIÊN TẬP XÃ YÊN TĨNH