Yên Tĩnh phối hợp với các Cơ quan, Ban ngành trao quà cho cho các hộ nghèo nhân dịp tết Nguyên đán Giáp Thìn 2024
31/01/2024
Lượt xem: 431
Để thực hiện tốt phong trào Tết nhân ái Xuân Giáp Thìn 2024 do Trung ương Hội Chữ thập đỏ Việt Nam phát động, ngày 31/01, thừa ủy quyền Hội Chữ thập đỏ tỉnh Nghệ An, Hội Chữ thập đỏ huyện Tương Dương phối hợp với UBND xã Yên Tĩnh và hội CTĐ xã tổ chức trao quà cho các em học sinh có hoàn cảnh gia đình khó khăn với tổng xuất quà là 29 xuất trong đó học sinh Tiểu học là 15 xuất, học sinh Mầm Non là 14 xuất (áo ấm và sữa), 09 xuất quà cho các cháu dưới 2 tuổi thuộc diện hộ nghèo và hộ cận nghèo, 03 xuất cho hội viên hội CTĐ hoàn cảnh đặc biệt khó khăn. Đây là hoạt động thiết thực thể hiện tấm lòng tương thân tương ái, lá lành đùm lá rách, kịp thời động viên, khuyến khích các em học sinh có thêm động lực, vượt qua khó khăn, đạt được nhiều thành tích cao trong học tập, trở thành con ngoan, trò giỏi, cùng bạn bè, thầy cô và gia đình vui Xuân, đón Tết.
![Anh-tin-bai](https://datafiles.nghean.gov.vn/nan-ubnd/4544/quantritintuc20241/UB638423111295914692.jpg)
Cùng trong buổi sáng ngày 31/01/2024 Công tý Hợp tác Quốc tế Ney HoriZon có địa chị tại số 40, Nguyễn Trãi- P. Hà Huy Tập- TP Vinh, Nghệ An đã trao 9 suất quà cho hộ nghèo mỗi suất trị giá 500.00đ. Ban quản lý rừng Phòng hộ Tương Dương đã trao quà cho các con theo chương trình mẹ đỡ đầu cho 2 con Lương Thị Hoài Thương hiện đang học lớp 9 và Pay Thị Thục Trinh đang học lớp 8 Trường Phổ TDTBT THCS Yên Tĩnh với tiền 1.500.000đ và 1 cái chăn ấm cho mỗi con.
![Anh-tin-bai](https://datafiles.nghean.gov.vn/nan-ubnd/4544/quantritintuc20241/ub2638423112564496207.jpg)
Đại diện công ty NeW HoRiZon và đại diện Đảng ủy chính quyền địa phương trao quà cho các hộ nghèo
Đồng chí Nguyễn Sĩ Hiếu, Phó Ban quản lý Rừng phòng hộ Tương Dương và đồng chí Lương Thanh Hiền PBT Đảng ủy, Đc Vi Thị Điểm CT HLHPN xã trao quà cho 2 con
BAN TUYÊN GIÁO ĐẢNG ỦY XÃ YÊN TĨNH